ĐOÀN THANH NIÊN TRUNG TÂM HĐ-CH-ĐHB
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

ĐOÀN THANH NIÊN TRUNG TÂM HĐ-CH-ĐHB

Diễn đàn Thanh niên Trung tâm Hiệp đồng Chỉ huy Điều hành bay

Trang ChínhPortalliTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Từng bước phát triển về Công nghệ

Go down 
5 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
GACONDANGIU

GACONDANGIU

Từng bước phát triển về Công nghệ - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Từng bước phát triển về Công nghệ   Từng bước phát triển về Công nghệ - Page 2 Icon_minitimeFri Sep 14, 2007 12:14 am

Basketball hÈ hè chị vào trang đó làm ròai được đấy,em vào trang đó roi khi báo se co pass củ mình mà
giang_coi

giang_coi

Bài gửiTiêu đề: Re: Từng bước phát triển về Công nghệ   Từng bước phát triển về Công nghệ - Page 2 Icon_minitimeFri Sep 14, 2007 10:24 pm

em ko truy cập vào trang web đó được confused , có lẽ tại bọn em dùng mạng khác dưới KT đúng ko? Question Hic, đã nói là các bác phải chỉ bảo roài mà... pale
tinhdonphuong

Bài gửiTiêu đề: Re: Từng bước phát triển về Công nghệ   Từng bước phát triển về Công nghệ - Page 2 Icon_minitimeFri Sep 14, 2007 11:41 pm

Noi that la cai nay chi dung cho khoi ky thuat va nhung phong ban nam cung mang voi ky thuat thoi.
Khu vuc hanh chinh nhu em giangcoi thi quen di. Em du`ng mail.yahoo.com cho chi. la`nh em a`.
Topic nay dong cua o day. Moi nguoi khoi phai ban luan j them.
http://www.tinhdonphuong.com
doimat_pleiku

doimat_pleiku

Bài gửiTiêu đề: Re: Từng bước phát triển về Công nghệ   Từng bước phát triển về Công nghệ - Page 2 Icon_minitimeSat Sep 15, 2007 9:15 am

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Laughing confused confused

Bác VietQV nói như vậy nghĩa là Bác không ủng hộ và giúp đỡ bọn em quy hoạch
hạ tầng mạng của Trung tâm.

Dưới góc độ chuyên môn kỹ thuật thì Bác là đàn anh để bọn em phải học tập.
Và về hiện tại Bác cũng nắm rõ sự ngổn ngang và nhiều bất cập về hạ tầng mạng của Trung tâm.

Giải pháp về đưa mạng nội bộ + Internet đến toà nhà B1 cũng chỉ là một phần trong vấn đề quy hoạch mạng.

Nếu toà nhà B1 vẫn còn sử dụng đường thuê bao Internet
(với nhiều lí do của các Bác như độc quyền, đảm bảo tốc độ, bảo mật …). Thì bọn em vẫn cung cấp
đường Internet của ĐHB đến các Bác và hiện tại Ban Tài chính đang dùng.
Bác là người có tiếng nói với các đoàn viên, Bác nên vận động mọi người. confused

Và để thực hiện chủ chương tiết kiệm chống lãng phí của Đơn vị
thì theo em không sử dụng thuê bao đường truyền Internet tại nhà B1 nữa
để toàn bộ mạng nội của Trung tâm sử dụng thuê bao đường truyền Internet
của ĐHB (nếu đường truyền này gặp sự cố thì chúng ta vẫn có đường truyền IP tĩnh
của hệ thống GPS làm dự phòng nóng).

Very Happy Very Happy Very Happy bounce Rolling Eyes Rolling Eyes lol! lol! lol!
http://www.sim113.com/simdt/include/atcc/
tinhdonphuong

Bài gửiTiêu đề: Re: Từng bước phát triển về Công nghệ   Từng bước phát triển về Công nghệ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 18, 2007 7:33 pm

doimat_pleiku đã viết:
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Laughing confused confused

Bác VietQV nói như vậy nghĩa là Bác không ủng hộ và giúp đỡ bọn em quy hoạch
hạ tầng mạng của Trung tâm.

Dưới góc độ chuyên môn kỹ thuật thì Bác là đàn anh để bọn em phải học tập.
Và về hiện tại Bác cũng nắm rõ sự ngổn ngang và nhiều bất cập về hạ tầng mạng của Trung tâm.

Giải pháp về đưa mạng nội bộ + Internet đến toà nhà B1 cũng chỉ là một phần trong vấn đề quy hoạch mạng.

Nếu toà nhà B1 vẫn còn sử dụng đường thuê bao Internet
(với nhiều lí do của các Bác như độc quyền, đảm bảo tốc độ, bảo mật …). Thì bọn em vẫn cung cấp
đường Internet của ĐHB đến các Bác và hiện tại Ban Tài chính đang dùng.
Bác là người có tiếng nói với các đoàn viên, Bác nên vận động mọi người. confused

Và để thực hiện chủ chương tiết kiệm chống lãng phí của Đơn vị
thì theo em không sử dụng thuê bao đường truyền Internet tại nhà B1 nữa
để toàn bộ mạng nội của Trung tâm sử dụng thuê bao đường truyền Internet
của ĐHB (nếu đường truyền này gặp sự cố thì chúng ta vẫn có đường truyền IP tĩnh
của hệ thống GPS làm dự phòng nóng).

Very Happy Very Happy Very Happy bounce Rolling Eyes Rolling Eyes lol! lol! lol!

Không nên áp đặt điều sai trái như thế nhé, ai độc quyền vậy? toàn bộ tài sản và trang thiết bị là của cơ quan, không phải của mình, độc quyền với ai???
Nói về chuyên môn kỹ thuật mình đếch biết gì cả, mình học kinh tế, chịu thôi không dám nhận đàn anh đàn chym gì cả.
Nếu bạn làm được bảo mật riêng cho từng phòng có nhu cầu thì mình hoan nghênh. Bạn nên hỏi xem bạn Tuấn - Kỹ thuật là mình nhờ bạn ấy mấy lần lên phòng mình làm cái bảo mật nội bộ mà không được. Bạn thử lên giúp đi rùi hãy tính chuyện quy hoạch hạ tầng hạ tẹc j` đấy. Nghe ghê vãi
doimat_pleiku

doimat_pleiku

Bài gửiTiêu đề: Re: Từng bước phát triển về Công nghệ   Từng bước phát triển về Công nghệ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 18, 2007 11:29 pm

Em cũng không làm nhiều về bảo mật mạng, bảo mật dữ liệu…
nhưng qua thực tế em cũng học hỏi được một chút kinh nghiệm
về vấn đề bảo mật cùng chia sẻ với mọi người:
- Cần phải có hiểu biết cơ bản nhất để bảo mật tốt.
- Nếu cần bảo mật dữ liệu tại máy cá nhân không cho phép bất cứ ai thâm nhập vào thì rất đơn giản vì hiện tại các máy tính đều cài HĐH từ windows 2000 trở lên (chỉ cần bật firewall và tạo account có username, password…).
- Nếu cần bảo mật dữ liệu tại một kho dữ liệu mà chỉ cho phép một số người có thể truy cập vào, thì tốt nhất máy tính chứa kho dữ liệu đó sử dụng HĐH window2000/2003 server. Với HĐH này sẽ phân quyền cho người sử dụng. Với máy tính chia sẻ tài nguyên, phân quyền… như vậy nếu sử dụng HĐH Unix/Linux thì quả là tuyệt vời.
- Nếu dữ liệu cần bảo mật để chống virus phá hoại thì ngoài việc máy tính đó được cài đặt phần mềm chống virus thì người dùng cũng nên cẩn thận với các nguồn dễ lây nhiễm virus như sử dụng thiết bị lưu trữ ngoài, Internet… Mọi người nên update cho version symatec mới nhất, chạy file update tại: \\192.1.1.90\virus\update
- Nếu dữ liệu cần bảo mật để chống các Hacker thâm nhập thì ngoài các giải pháp về HĐH, thiết bị chống thâm nhập… tốt nhất là không để hacker biết đến mình. Nếu để Hacker biết đến thì cũng khó lường trước được.
- …..
Nghe Bác VietQV nói thì dữ liệu của các Bác là rất quan trọng. Bác cứ đưa ra thành một bài toán cụ thể. Bọn em sẽ là người thực hiện.

PM Bác Toàn: Bác post it tài liệu về bảo mật lên máy 90 để bọn em được học tập.
http://www.sim113.com/simdt/include/atcc/
giang_coi

giang_coi

Bài gửiTiêu đề: Re: Từng bước phát triển về Công nghệ   Từng bước phát triển về Công nghệ - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 01, 2007 11:43 pm

Túm lại nói 1 câu là "khó hiểu lắm" bác Pleiku ạ. pale Hic, bó toàn thân thôi afro
tinhdonphuong

Bài gửiTiêu đề: Re: Từng bước phát triển về Công nghệ   Từng bước phát triển về Công nghệ - Page 2 Icon_minitimeSat Nov 17, 2007 6:03 pm

giang_coi đã viết:
Túm lại nói 1 câu là "khó hiểu lắm" bác Pleiku ạ. pale Hic, bó toàn thân thôi afro

Po' toa`n tha^n la` sap cho va`o ho`m ru`i. Kho^'i thang kho'c thuong tiec day. Ke ke ke
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Từng bước phát triển về Công nghệ   Từng bước phát triển về Công nghệ - Page 2 Icon_minitime

Từng bước phát triển về Công nghệ
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» Bất cập trong công tác triển khai hoạt động Đo
» Triển khai cuộc thi "Tìm hiểu tư tưởng,...&q